top of page
Featured Posts

என் வாழ்வில் மஹாபெரியவா-089

என் வாழ்வில் மஹாபெரியவா-089

பதிவு எண் 088 இன் தொடர்ச்சி
மஹாபெரியவா என்னிடம் சொன்னது


“அன்று கோடிக்கணக்கான பக்தர்களை சுமப்பதற்கு

என் இதயத்தையே கர்பப்பையாக மாற்றி சுமந்தேன்.

இன்னிக்கு உன்னையும் என்னை மாதிரியே சுமக்க வெச்சிருக்கேன்.

உன் இதயத்தை கர்பப்பையாக மாத்தி உன் சக ஆத்மாக்களின் சரணாலயமாக மாத்தி சுமக்க வெச்சிருக்கேன்.

அவாளையும் கரையேத்தி நீயும் ஜென்மாவை கழிச்சிட்டு

என்கிட்டே வந்து சேறு”.

மனிதனின் வாழ்க்கை மண்ணில்

இயக்கப்படுவது விண்ணில்

இயங்குவது மனிதன்

இத்தனை நேரம் கனவில் பார்த்த வீடு இப்பொழுது என் கண் முன்னே நின்றது. வீடு முதல் தளத்தில் இருந்தது. லிப்ட் இன்னும் அமைக்கவில்லை. ஆனால் அதற்கு உண்டான இடம் மின்சாரம் போன்றவைகள் தயாராக இருந்தன.


என்னால் இரண்டு பேரின் உதவி இல்லாமல் படி ஏறி முதல் தளத்திற்கு செல்வது கடினம். எங்களுடன் வந்த திரு நாராயணன் என்பவரும் சிரஞ்சீவி என்பவரும் எனக்கு உதவினார்கள்.இரண்டு பேரின் கழுத்திலும் கை போட்டுகொண்டு மெதுவாக ஏறினேன். சிறிது ஆசுவாச படுத்திகொண்டு வீட்டிற்குள் நுழைந்தேன்.


என்ன ஆச்சரியம்? நான் கனவில் பார்த்தது போலவே வீட்டின் உள்ளமைப்பு இருந்தது. நீங்கள் நினைக்கலாம் இந்த GR மாமாவிற்கு பேராசை என்று. நிச்சயமாக எனக்கு பேராசையல்ல. ஆனால் நிச்சயம் ஒரு பெரிய ஆசை. பெரிய ஆசைக்கு பின்னல் ஒரு நியாயம் இருக்கும்.


ஆமாம். அன்று எந்த விதமான வசதி வாய்ப்புகளும் இல்லை.வேதம் சொல்லுபவர் என்றால் அழுக்கு வேஷ்டியும் தூண்டுமாக மட்டுமே சமுதாயத்தில் வலம் வர வேண்டும். உணவுக்கட்டுப்பாடுகள் இருந்தன.


அன்று வருமானம் குறைவாக இருந்த காலம்.மற்றவர்கள் கர்மாக்களை கழிக்க வேதம் படித்தவர்கள் நெருப்பு புகையில் மணிக்கணக்கில் அமர்ந்து கொண்டு தன்னுடைய குடும்பத்தை வறுமையில் தவிக்கவிட்டு பிறர் குடும்பத்தை வாழ வைத்த காலம் அது.


அன்று வேதம் என்பது அவ்வளவு உயர்ந்த இடத்தில் இருந்தாலும் அந்த வேதத்தை சொல்லுபவர்கள் மிகவும் கீழான இடத்தில் இருந்தார்கள். இரண்டு விஷயங்கள் இதற்கு காரணம். ஒன்று சமுதாயத்தில் கொடுப்பதற்கு பணம் இருந்தும் மனம் இல்லை. வேதத்தை உயர்ந்த இடத்தில் கொண்டு செல்லுவதற்கு குரல் கொடுக்க யாரும் இல்லை. குரல் கொடுத்த ஒரே ஆத்மா பிரபஞ்ச தெய்வம் மஹாபெரியவா.


ஆனால் இன்று வசதி வாய்ப்புகள் அதிகம். வேதம் என்பது வாழ்க்கை என்பதையும் தாண்டி இன்று ஒரு கல்வியாக உருவெடுக்க வேண்டும். ஒளி ஒலி வேகத்தில் இன்று சமுதாயத்தில் எல்லாமே வளர்ந்து கொண்டிருக்கிறது. அன்று ஒருவர் வேலையில் இருந்து ஓய்வு பெறும் காலத்தில் கிடைத்த வருமானத்தை இன்று வேலையில் சேர்ந்தவுடனேயே ஒரு இளைஞன் இன்று முதல் சம்பளமாக வாங்கி விடுகிறான்.


ஒட்டு மொத்த சமுதாயமே ஒரு உயரத்தை நோக்கி பயணித்து கொண்டிருக்கையில் சமுதாய நலனுக்கு பாடுபடும் வேதம் மட்டும் அதர பாதாளத்தில் மட்டுமே இருக்க வேண்டும் என்பது எந்த சட்டத்தில் இருக்கிறது. இந்த கூற்றில் கொஞ்சமாவது நியாயம் இருக்கிறதா?. வேதம் மதிக்க பட வேண்டும். வேதம் போற்றப்பட வேண்டும்.


அப்பொழுது தான் சமுதாயத்தில் நியாயம் தர்மம் நீதி நேர்மை நிலைத்து நிற்கும்.சமுதாயம் ஒழுக்கமாக இருக்கும். இல்லையென்றால் சமுதாயம் தறிகெட்டு போய்விடும்.


தனி மனிதனாக வாழும் ஒவ்வொரு மனிதனும் இந்த கூற்றை ஏற்று கொள்ளுவான். ஆனால் கூட்டமாக சமுதாயம் என்று வரும் பொழுது காட்டில் வாழும் விலங்குகளுக்கு இணையாக யோசிப்பான். செயல் படுவான்.


காட்டில் வாழும் ஒவ்வொரு விலங்கும் என்ன செய்யும் என்று நமக்கு தெரியும். அன்றில் இருந்து இன்று வரை ஒரு மாற்றமும் இல்லாமல் தனது இயற்கையான சுபாவத்துடன் வாழ்ந்து கொண்டு வருகின்றன விலங்குகள்..


பாம்பு கொத்தும். புலி பாயும். யானை பிளிறும். நாய் கடிக்கும். ஆனால் மனிதன் எப்பொழுது என்ன செய்வான் என்று யாருக்கு தெரியும்.அன்றில் இருந்து இன்று வரை மனிதன் மட்டும்தான் மாறிக்கொண்டே இருக்கிறான்.எப்பொழுது என்ன செய்வான் என்பது யாருக்கும் புரியாத புதிர்.


நான் ஒட்டுமொத்த சமுதாயத்தையும் சொல்ல வில்லை. இன்னும் பல மனிதர்கள் மனிதம் என்னும் மனித நேயத்தோடு இன்னல்களுக்கு இடையே தன சுபாவத்தை இழக்காமல் வாழ்ந்து கொண்டு இருக்கிறார்கள்.


வேதத்திற்கு எல்லா கட்டுப்பாடுகளும் தேவை தான். உணவுக்கட்டுப்பாடுகள் சுத்தம் சுகாதாரம் ஆகம கட்டுப்பாடுகள் இவைகள் எல்லாமே தேவைதான். இந்த கட்டுப்பாடுகளை மீறாமல் கிடைக்கும் வசதி வாய்ப்புகளை ஏற்றுக்கொண்டு வாழ்கை தரத்தை உயர்த்தி கொள்வதில் தப்பிலேயே.


வேதத்தை வாய் மொழியாக கற்கலாம். கற்ற வேதத்தை குறுந்தகட்டில் பதிவு செய்து திரும்ப திரும்ப கேட்டு வேதத்தை காற்றில் கலந்து செவியில் நுழையும் வண்ணம் செய்யலாம்.


இனி நான் உங்களை உருவெடுக்கும் வேத பட சாலையின் உள்ளே அழைத்து செல்கிறேன்.
காஞ்சி ஆளும் காமாட்சி

நுழைந்தவுடன் பெரிய தியான மண்டபம். அந்த ஹால் நீட்ட வடிவில் இருந்தது. அங்கே. என் மனக்கண்ணில் தோன்றியது. கிழக்கே பார்த்து அம்பாள் காமாட்சி பிரமாண்ட உருவில் கையில் கரும்புடன் ஆசனம் போட்டு அமர்ந்திருந்தாள்.அம்பாளுக்கு எதிர்புறம் மஹாபெரியவா தன்னுடைய வழக்கமான தோற்றத்தில் குந்த வைத்து அமர்ந்திருந்தார்.மஹாபெரியவா வழக்கமான அமர்ந்திருக்கும் கோலம் வேதம் படிக்கும் குழந்தைகளுக்கு விஸ்தாரமாக சமைக்க பெரிய காற்றோட்டமான சமையல் அறை.
விஸ்தாரமான சமையல் அறை

ஹாலை தாண்டி இருபுறமும் மிகப்பெரிய இரண்டு அறைகள்.இரண்டு அறையிலும் குளிக்கும் வசதி கொண்ட கழிவறைகள்.ஒரு அறை வேதம் பற்றிய காணொளிகள் அடங்கிய லைப்ரரி.இன்னொரு அறையில் வேதம் இந்து தர்மம் வர்ணாஸ்ரம தர்மங்கள் வாழும் முறைகள் போன்ற விஷயங்களை உள்ளடக்கிய புத்தகங்கள் அடங்கிய நூலகம்.காணொளி நூலகம்

புத்தகங்கள் அடங்கிய நூலகம்

இப்படி மொத்தம் ஆறு பெரிய அறைகள். வீட்டின் மறு புறத்தில் இரண்டு பெரிய படுக்கை அறைகள். வேதம் படிக்கும் குழந்தைகள் சாப்பிடும் அறை. அழகாக நீட்ட வடிவில் சாப்பிடும் மேஜை நாற்காலி.


அடுத்து எனக்கு தோன்றியது. வேதம் படிக்கும் குழந்தைகளுக்கு மாதம் தோறும் வேதத்தில் சதஸ் என்று சொல்லுவார்களே அதற்கு ஒரு பெரிய அறை. அன்று சதஸ் மரத்தின் நிழலிலும் குருகுல வாசத்திலும் நடந்து கொண்டிருந்தது.


அன்றைய மக்களுக்கு இருந்த வசதி வாய்ப்பில் அந்த மாதிரி குருகுல வாசத்தில் தான் படிக்க முடிந்தது. அன்றைய காணோட்டம் அது போல இருந்தது. ஆனால் இன்றைய ஏற்ப கண்ணோட்டமும் மாறியிருக்கிறது. அறிவியல் வளர்ச்சி எல்லா இடத்திலும் வாழ்க்கையின் ஒவ்வொரு கால கட்டத்திலும் வியாபித்து சமுதாயத்தையும் மனித வாழ்க்கையும் வழி நடத்தி கொண்டு இருக்கிறது.


வாழ்க்கையின் பிரதானமே வேதமும் தர்மமும் மட்டுமே. அப்படிப்பட்ட வேதமும் தர்மமும் அறிவியல் வளர்ச்சியோடு ஈடு கொடுத்து வளரவில்லை என்றால் வாழ்க்கையின் பிரதானமே வாழ்க்கையின் கடை கோடிக்கு சென்று விடும்.


நமது வேதமும் தர்மமும் இல்லாத வாழ்க்கை என்ன வாழ்க்கை?. அறிவியல் வளர வளர சமுதாயமும் வளர்கிறது. சமுதாயம் வளரும் பொழுது தனி மனித வாழ்க்கையும் வளர்கிறது.


இப்படி எல்லாமே வளரும் பொழுது ஆரோக்கியமான வாழ்க்கைக்கு தேவையான ஆணிவேர் போல திகழும் வேதமும் தர்மமும் வளர்ச்சிக்கு ஈடுகொடுக்காமல் பின் தங்கி இருந்தால் வாழ்க்கைக்கு ஒரு அர்த்தம் இல்லாமல் போய்விடும். அப்படிப்பட்ட வளர்ச்சிக்கு ஏட்டாற்போல் சதஸ் நடக்கும் இடமும் இருக்க வேண்டாமா?


வேதம் படிக்கும் குழந்தைகளுக்கு எந்த விதத்திலும் ஒரு தாழ்வு மனப்பான்மை வந்து விடக்கூடாது. இன்று மற்ற துறையில் வாங்கும் சம்பளம் வேதம் பயிலும் துறையிலும் பிரதிபலிக்க வேண்டும். மற்றவர்களுக்கு சரி சமமாக ஆங்கிலம் பேச தெரிய வேண்டும். வேத வளர்ச்சியில் கணினி ஒரு முக்கியான பங்கேற்ற வேண்டும். .


இத்தனையும் என்னுடைய மஹாபெரியவா சம்பாஷணையில் நான் என்னுடைய கருத்தை மஹாபெரியவாளிடம் சொன்னது. மஹாபெரியவாளும் முயன்று பார் என்று சொல்லி ஆசிர்வாதம் செய்தார்.


அன்று பகலில் எல்லாவற்றையும் பார்த்து விட்டு மனதிற்குள் நான் மஹாபெரியவாளிடம் மஹாபெரியவாளிடம் என்ன பேச வேண்டும் என்று பதிய வைத்து கொண்டேன்.


மஹாபெரியவாளிடம் ஒரு வார்த்தை பேச வேண்டுமானால் எத்தனை தெய்வத்தை வேண்டிக்கொண்டு பேச வேண்டும் தெரியுமா? ஒரு வார்த்தை பிசகினாலும் அந்த பிரும்மம் கர்ஜித்து விடும்.


ஆகவே நான் பேச வேண்டியவற்றை மனதில் பதிய வைத்து கொண்டேன். அன்று மாலை மஹாபெரியவா பக்தர்களை சந்தித்து விட்டு வீட்டிற்கு வந்தேன். இரவு உணவை முடித்து கொண்டு இரவு மஹாபெரியவாளிடம் பேசுவதற்கு சென்றேன்.

மஹாபெரியவாளிடம் நான் பேசிய விவரங்களை உங்களுடன் பகிர்ந்து கொள்கிறேன். இதோ அந்த சம்பாஷணை உங்களுக்காக.


நான்: பெரியவா.


பெரியவா : சொல்லுடா என்ன விஷயம்.


நான் பெரியவா நீங்கள் எனக்கு கனவில் காண்பித்த வேத பாடசாலையை

நேரில் போய் பார்த்தேன்.


பெரியவா: எப்படி இருந்ததடா?


நான்: பெரியவா நீங்கள் எனக்கு கனவில் காட்டின வீடு மாதிரியே இருந்தது. பெரியவா எனக்கு ரொம்ப நாளாவே ஒரு விஷயம் புரியறதே இல்லை. நான் உங்கள்கிட்டே அந்த புரியாத புதிரை பற்றி கேட்கலாமா பெரியவா?.


பெரியவா: என்னடா உன்ளக்கு புரியாத புதிர். கேளு. எந்த புதிரையும் மனசுலே வெச்சுக்காதே. மனசு கனத்துடும். கேளு சொல்லறேன்.


நான்: நான் எது கேட்டாலும் உடனே அதை செய்து கொடுத்து விடுகிறீர்கள்.நான் கேட்பது சாத்தியமே இல்லை என்றாலும் அது நீங்கள் சொன்னால் சாத்தியமாகி விடுகிறது. .நீங்கள் சத்தியம் சொல்கிறீர்களா? இல்லை சொல்வது சத்தியமாகி விடுகிறதா ? கொஞ்சம் விளக்கமாக எனக்கு சொல்லுங்களேன் பெரியவா.


மனுஷாள் கேட்டு பெறுவதெல்லாம் நெருக்கமான நண்பன் ப்ரபஞ்சத்திடம் இருந்து தான். எப்போ உன்னோட நம்பிக்கையான நான் கேட்டதை இந்த பிரபஞ்சம் நிச்சயம் எனக்கு தரும்.என்ற நம்பிக்கை நூற்றுக்கு நூறு இருக்கிறதோ அப்பொழுது நீ கேட்டதை இந்த பிரபஞ்சம் உனக்கு தரும்.


நீ கேட்பது சாத்தியமே இல்ல விட்டாலும் அதை சாத்தியமாக்கி உன் கண்முன்னே கொண்டு வந்து நிறுத்தும். பிரபஞ்சம் எப்பொழுதுமே கால பரிமாணத்திற்கு அப்பாற்பட்டது.


மனித வாழ்க்கையில் மூன்று பரிமாணங்கள் மட்டுமே உள்ளது. மூன்றை தாண்டி பல பரிமாணங்களுக்கு அப்பாற்பட்டது பிரபஞ்சம். மனித வாழ்க்கையில் மூன்று காலங்கள் மட்டுமே உள்ளது.


ஆனால் பிரபஞ்சத்துக்கு மூன்று காலத்தையும் தாண்டி ஒரு காலம் உள்ளது. அது நிகழ் காலம் இறந்த காலம் எதிர் காலம். இந்த மூன்று காலங்களையும் உள்ளடக்கிய காலம் என்று ஒன்று உள்ளது. இறந்த காலத்தை நிகழ் காலத்திற்கு கொண்டு வருவது. எதிர்காலத்தை நிகழ் காலத்திற்கு கொண்டு வருவது.இவைகளை நிகழ் காலத்தோடு சேர்த்து ஒரு கால பரிமாணத்தை உருவாக்குவது.


நான்: பெரியவா. நான் இதை ப்ரபஞ்சத்திடம் கேட்டு பெறலாமா? அதற்கு நான் என்ன செய்ய வேண்டும்.


பெரியவா: நீ தனியாக இதை செய்ய வேண்டுமானால் உனக்கு அசாத்திய தபஸ் செஞ்ச பலன் வேணும். என்னுடைய தபஸ் பலனில் உனக்கு கொஞ்சம் கொடுத்திருக்கேன். அதனால் தான் உன் பிரார்த்தனைக்கு பலன் உடனே கிடைக்கிறது.


நான்: ரொம்ப நன்றி பெரியவா. அடுத்தது நான் என்ன செய்யணும்?. பெரியவா.


பெரியவா: இனிமே தான் நீ மிகவும் ஜாக்கிரதையாக இந்த வேத பாடசாலை திட்டத்தை முன்னெடுத்து போகணும். இதில் முக்கியமாக மற்றவர்களை பற்றி புறம் கூறுதல் கூடாது. தான் என்ற அகம்பாவம் நிச்சயம் கூடாது. சுயநலமில்லாமல் பொது நலனுக்காக படுபடனும். நீண்ட தொலை நோக்கும் அயராது உழைக்கும் குணமும் வேணும்.. மனிதர்கள் வேணும் என்ற காரணத்திற்காக யாரையும் சேத்துக்காதே. ஒரே ஒரு தவறான மனிதன் மொத்தத்தையும் தவறானதா ஆக்கிடுவான்.


நான்: பெரியவா எனக்கு பயமா இருக்கு.


பெரியவா: உன்னோட நான் இருக்கேன். உன்னை நானும் இந்த பிரபஞ்சமும் ஒரு முக்கியமான காரணத்துக்காக பார்த்து பொறுக்கி எடுத்திருக்கோம். உன்னோட பாதையில் உன்னை வீழ்த்த நினைக்கும் யாரும் உன் கண்ணில் படமாட்டா. உன்னோட பார்வையில் இருந்து காணாமல் போய்டுவா. நீ ஒரு பெரிய பொறுப்பை சுமந்துண்டு இருக்கே. இதை மறந்துடாதே.உன்னோட நானும் இந்த பிரபஞ்சமும் இருக்கோம்.கவலை படாம முன்னேறு.


நான்: இப்போதான் எனக்கு மனசு நிம்மதியா இருக்கு பெரியவா. இனிமே எந்த எதிரியும் எதிர்ப்பும் என்னை ஒன்னும் பண்ணாது.நிச்சயம் நீங்களும் பிரபஞ்சமும் என்ன காரணத்துக்காக என்னை தேர்ந்தெடுத்தேளோ அந்த இலக்கை நிச்சயம் அடைவேன் பெரியவா. உங்கள் அனுக்கிரஹம் மட்டும் இருந்தால் போதும்.

பெரியவா இன்னும் ஒரே ஒரு கேள்வி.


சமீப காலமா நீங்கள் உங்களை சேவிக்க சரணாலயம் வரும் பக்தர்களுக்கு எனக்குள் இருந்து மஞ்சள் போடி கொடுடா அப்படின்னு சொல்லுவேள். நானும் மஞ்சள் பொடியை தியானம் பண்ணி கொடுப்பேன். அவாளுக்கும் உடனே சரியாய்டறது. கொஞ்சம் இந்த மஞ்சள் பொடி தாத்பர்யத்தை கொஞ்சம் சொல்லுங்களேன் பெரியவா.


பெரியவா: நீ ,மட்டும் இல்லை எல்லாருமே தெரிஞ்சுக்கட்டும்.


"நீ உன்னோட கையில் மஞ்சள் பொடியை வைத்து மூடி தியானம் செய்யும் பொழுது உனக்குள் இருக்கும் சக்தி பெரிய ஆற்றலாக மாறும். அப்பொழுது இந்த பிரபஞ்சமும் நானும் உன் கையில் பெரிய ஆற்றலாக மாறியிருக்கும் மஞ்சள் பொடியை பிரபஞ்சத்தின் பேராற்றலாக மாற்றிவிடுவோம்.


அண்டத்தின் சக்தி பிண்டத்தில் இறங்கும் பொழுது ஒருவரின் உடல் உபாதைகளும் மற்ற கோளாறுகளும் உடனே சரியாகி விடுகிறது. உன்னோட பக்தி மஞ்சள் பொடி சாப்பிடுபவரின் பக்தி அவர்களின் நம்பிக்கை இவைகள் எல்லாமே சேர்ந்து தான் அது சக்தியாக உருவெடுக்கிறது. இப்போ உனக்கு புரிஞ்சிதா?


நான்: நன்னா புரிஞ்சிது பெரியவா. அடுத்தது நான் என்ன செய்யணும் பெரியவா?


பெரியவா என்ன சொன்னார். நான் என்னென்ன செய்தேன் என்பதை எல்லாம் அடுத்த பதிவில் உங்களுடன் பகிர்ந்து கொள்கிறேன்.


அண்டமும் பிண்டமும் சேர்ந்ததுதான் வாழ்க்கை

அண்டத்தில் உள்ளது பிண்டத்தில்.

பிண்டத்தில் உள்ளது அண்டத்தில்

என்ன தெரிகிறதா?

இந்த உடல் பஞ்ச பூதங்களின் கலவைதான்

இதே கலவைதான் அண்டத்திலும்

மனிதன் கிரஹங்களால் ஆளப்படுகிறான்

கிரஹங்கள் அண்டத்தில் உள்ளது

மனிதன் பிண்டம் பிரபஞ்சம் அண்டம்

அண்டமும் பிண்டமும் சேர்ந்தது தான் வாழ்க்கை.

ஹர ஹர சங்கர ஜய ஜய சங்கர

என்றும் உங்கள் இதயத்தில் வாழும்


G.R. மாமா

No tags yet.
Recent Posts
Archive
Search By Tags
No tags yet.
Follow Us
  • Facebook Basic Square
  • Twitter Basic Square
  • Google+ Basic Square
bottom of page